Sau khi các bảng đấu Champions League được hé lộ, đến lượt các bảng đấu Europa League của mùa giải 2023/24 cũng được công bố.
Ngoại hạng Anh có 3 đại diện cho mùa giải 2023/24, với nhà đương kim vô địch Conference League West Ham, cũng như hai đội đứng thứ 5 và 6 Ngoại hạng Anh mùa trước là Liverpool và Brighton.
Dưới đây là chi tiết về các bảng thi đấu của Europa League 2023/24, cũng như lịch thi đấu của các đội bóng trong mùa giải mới.
XEM THÊM: Kết quả bốc thăm Europa League 2023/24
Vòng bảng UEFA Europa League 2023/24
Bảng xếp hạng Bảng A
Hạng
Câu lạc bộ
Trận
Thắng
Hoà
Thua
Bàn thắng
Bàn thua
Hiệu số
Điểm
1
West Ham United
2
2
0
0
5
2
3
6
2
SC Freiburg
2
1
0
1
4
4
0
3
3
Olympiacos
2
0
1
1
4
5
−1
1
4
TSC
2
0
1
1
3
5
−2
1
Lịch thi đấu Bảng A
Ngày
Giờ
Trận đấu
22/09
02h00
West Ham 3 -1 FK TSC
22/09
02h00
Olympiacos 2-3 Freiburg
05/10
23h45
Freiburg 1-2 West Ham
05/10
23h45
FK TSC 2-2 Olympiacos
26/10
23h45
Olympiacos vs West Ham
26/10
23h45
FK TSC vs Freiburg
05/11
03h00
Freiburg vs FK TSC
05/11
03h00
West Ham vs Olympiacos
01/12
00h45
Freiburg vs Olympiacos
01/12
00h45
FK TSC vs West Ham
15/12
03h00
West Ham vs Freiburg
15/12
03h00
Olympiacos vs FK TSC
Bảng xếp hạng Bảng B
Hạng
Câu lạc bộ
Trận
Thắng
Hoà
Thua
Bàn thắng
Bàn thua
Hiệu số
Điểm
1
AEK Athens
2
1
1
0
4
3
1
4
2
Marseille
2
0
2
0
5
5
0
2
3
Ajax
2
0
2
0
4
4
0
2
4
Brighton
2
0
1
1
4
5
−1
1
Lịch thi đấu Bảng B
Ngày
Giờ
Trận đấu
22/09
02h00
Ajax 3-3 Marseille
22/09
02h00
Brighton 2-3 AEK Athens
05/10
23h45
Marseille 2-2 Brighton
05/10
23h45
AEK Athens 1-1 Ajax
26/10
23h45
Marseille vs AEK Athens
27/10
02h00
Brighton vs Ajax
10/11
00h45
Ajax vs Brighton
10/11
03h00
AEK Athens vs Marseille
01/12
00h45
AEK Athens vs Brighton
01/12
03h00
Marseille vs Ajax
15/12
03h00
Ajax vs AEK Athens
15/12
03h00
Brighton vs Marseille
Bảng xếp hạng Bảng C
Hạng
Câu lạc bộ
Trận
Thắng
Hoà
Thua
Bàn thắng
Bàn thua
Hiệu số
Điểm
1
Sparta Prague
2
1
0
1
4
4
0
3
2
Aris Limassol
2
1
0
1
4
4
0
3
3
Rangers
2
1
0
1
2
2
0
3
4
Real Betis
2
1
0
1
2
2
0
3
Lịch thi đấu Bảng C
Ngày
Giờ
Trận đấu
22/09
02h00
Sparta Prague 3 -2 Aris Limassol
22/09
02h00
Rangers 1 -0 Real Betis
05/10
23h45
Real Betis 2 -1 Sparta Prague
05/10
23h45
Aris Limassol 2 -1 Rangers
26/10
23h45
Sparta Prague vs Rangers
26/10
23h45
Aris Limassol vs Real Betis
10/11
03h00
Real Betis vs Aris Limassol
10/11
03h00
Rangers vs Sparta Prague
01/12
00h45
Sparta Prague vs Real Betis
01/12
03h00
Rangers vs Aris Limassol
15/12
03h00
Real Betis vs Rangers
15/12
03h00
Aris Limassol vs Sparta Prague
Bảng xếp hạng Bảng D
Hạng
Câu lạc bộ
Trận
Thắng
Hoà
Thua
Bàn thắng
Bàn thua
Hiệu số
Điểm
1
Atalanta
2
2
0
0
4
1
3
6
2
Sporting CP
2
1
0
1
3
3
0
3
3
Sturm Graz
2
1
0
1
2
2
0
3
4
Raków Częstochowa
2
0
0
2
0
3
−3
0
Lịch thi đấu Bảng D
Ngày
Giờ
Trận đấu
22/09
02h00
Atalanta 2- 0 Rakow
22/09
02h00
Sturm Graz 1-2 Sporting CP
05/10
23h45
Sporting CP 1-2 Atalanta
05/10
23h45
Rakow 0-1 Sturm Graz
26/10
23h45
Sturm Graz vs Atalanta
26/10
23h45
Rakow vs Sporting CP
10/11
03h00
Atalanta vs Sturm Graz
10/11
03h00
Sporting CP vs Rakow
01/12
00h45
Atalanta vs Sporting CP
01/12
00h45
Sturm Graz vs Rakow
15/12
03h00
Sporting CP vs Sturm Graz
15/12
03h00
Rakow vs Atalanta
Bảng xếp hạng Bảng E
Hạng
Câu lạc bộ
Trận
Thắng
Hoà
Thua
Bàn thắng
Bàn thua
Hiệu số
Điểm
1
Liverpool
2
2
0
0
5
1
4
6
2
Toulouse
2
1
1
0
2
1
1
4
3
Union Saint-Gilloise
2
0
1
1
1
3
−2
1
4
LASK
2
0
0
2
1
4
−3
0
Lịch thi đấu Bảng E
Ngày
Giờ
Trận đấu
21/09
23h45
Union SG 1-1 Toulouse
21/09
23h45
LASK 1-3 Liverpool
06/10
02h00
Liverpool 2- 0 Union SG
06/10
02h00
Toulouse 1 -0 LASK
27/10
02h00
Union SG vs LASK
27/10
02h00
Liverpool vs Toulouse
10/11
00h45
Toulouse vs Liverpool
10/11
00h45
LASK vs Union SG
01/12
03h00
Liverpool vs LASK
01/12
03h00
Toulouse vs Union SG
15/12
00h45
Union SG vs Liverpool
15/12
00h45
LASK vs Toulouse
Bảng xếp hạng Bảng F
Hạng
Câu lạc bộ
Trận
Thắng
Hoà
Thua
Bàn thắng
Bàn thua
Hiệu số
Điểm
1
Panathinaikos
2
1
1
0
2
0
2
4
2
Villarreal
2
1
0
1
1
2
−1
3
3
Rennes
2
1
0
1
3
1
2
3
4
Maccabi Haifa
2
0
1
1
0
3
−3
1
Lịch thi đấu Bảng F
Ngày
Giờ
Trận đấu
21/09
23h45
Rennes 3 -0 Maccabi Haifa
21/09
23h45
Panathinaikos 2 -0 Villarreal
06/10
02h00
Villarreal 1 -0 Rennes
06/10
02h00
Maccabi Haifa 0-0 Panathinaikos
27/10
02h00
Villarreal vs Maccabi Haifa
27/10
02h00
Panathinaikos vs Rennes
10/11
00h45
Rennes vs Panathinaikos
10/11
00h45
Maccabi Haifa vs Villarreal
01/12
00h45
Maccabi Haifa vs Rennes
01/12
03h00
Villarreal vs Panathinaikos
15/12
00h45
Rennes vs Vilarreal
15/12
00h45
Panathinaikos vs Maccabi Haifa
Bảng xếp hạng Bảng G
Hạng
Câu lạc bộ
Trận
Thắng
Hoà
Thua
Bàn thắng
Bàn thua
Hiệu số
Điểm
1
Slavia Prague
2
2
0
0
8
0
8
6
2
Roma
2
2
0
0
6
1
5
6
3
Servette
2
0
0
2
0
6
−6
0
4
Sheriff Tiraspol
2
0
0
2
1
8
−7
0
Lịch thi đấu Bảng G
Ngày
Giờ
Trận đấu
21/09
23h45
Servette 0-2 Slavia Prague
21/09
23h45
Sheriff Tiraspol 1-2 AS Roma
06/10
02h00
AS Roma 4 -0 Servette
06/10
02h00
Slavia Prague 6 -0 Sheriff Tiraspol
27/10
02h00
AS Roma vs Slavia Prague
27/10
02h00
Sheriff Tiraspol vs Servette
10/11
00h45
Servette vs Sheriff Tiraspol
10/11
00h45
Slavia Prague vs AS Roma
01/12
03h00
Servette vs AS Roma
01/12
03h00
Sheriff Tiraspol vs Slavia Prague
15/12
00h45
AS Roma vs Sheriff Tiraspol
15/12
00h45
Slavia Prague vs Servette
Bảng xếp hạng Bảng H
Hạng
Câu lạc bộ
Trận
Thắng
Hoà
Thua
Bàn thắng
Bàn thua
Hiệu số
Điểm
1
Bayer Leverkusen
2
2
0
0
6
1
5
6
2
Qarabağ
2
2
0
0
2
0
2
6
3
Molde
2
0
0
2
1
3
−2
0
4
BK Häcken
2
0
0
2
0
5
−5
0
Lịch thi đấu Bảng H
Ngày
Giờ
Trận đấu
21/09
23h45
Bayer Leverkusen 4- 0 Hacken
21/09
23h45
Qarabağ 1 -0 Molde
06/10
02h00
Molde 1-2 Bayer Leverkusen
06/10
02h00
Hacken 0-1 Qarabağ
26/10
23h45
Molde vs Hacken
27/10
02h00
Bayer Leverkusen vs Qarabağ
10/11
00h45
Qarabağ vs Bayer Leverkusen
10/11
03h00
Hacken vs Molde
01/12
03h00
Molde vs Qarabağ
01/12
03h00
Hacken vs Bayer Leverkusen
15/12
00h45
Bayer Leverkusen vs Molde
15/12
00h45
Qarabağ vs Hacken
Chia bảng Europa League 2023/24
Hạng giống số 1
Hạng giống số 2
Hạng giống số 3
Hạng giống số 4
Bảng A
West Ham (ENG)
Olympiacos (GRE)
Freiburg (GER)
FK TSC (SER)
Bảng B
Ajax (NED)
Marseille (FRA)
Brighton (ENG)
AEK Athens (GRE)
Bảng C
Rangers (SCO)
Real Betis (SPA)
Sparta Prague (CZE)
Aris Limassol (CYP)
Bảng D
Atalanta (ITA)
Sporting CP (POR)
Sturm Graz (AUT)
Rakow Czestochowa (POL)
Bảng E
Liverpool (ENG)
LASK (AUT)
Union SG (BEL)
Toulouse (FRA)
Bảng F
Villarreal (ITA)
Rennes (FRA)
Maccabi Haifa (ISR)
Panathinaikos (GRE)
Bảng G
AS Roma (ITA)
Slavia Prague (CZE)
Sheriff Tiraspol (MDA)
Servette (SWI)
Bảng H
Bayer Leverkusen (GER)
Qarabağ (AZE)
Molde (NOR)
Hacken (SWE)
Lịch trình Europa League 2023/24
Dưới đây là các ngày thi đấu ở Europa League 2023/24. Chi tiết về lịch thi đấu sẽ được cập nhật trong thời gian sớm nhất.
Vòng 1: 21/09
Vòng 2: 05/10
Vòng 3: 26/10
Vòng 4: 09/11
Vòng 5: 30/11
Vòng 6: 14/11
DỰ ĐOÁN KẾT QUẢ BÓNG ĐÁ TẠI ĐÂY
Lịch thi đấu vòng Knockout Europa League 2023/24
Lễ bốc thăm các trận đấu thuộc vòng 16 đội Europa League 2023/24 sẽ diễn ra vào ngày 18/12/2023.
Với vòng tứ kết và bán kết, lễ bốc thăm sẽ diễn ra vào ngày 15/02/2024, sau khi vòng 16 đội khép lại.
Vòng
Lượt đi
Lượt về
Playoff 16 đội
15/02/2024
22/02/2024
16 đội
07/03/2024
14/03/2024
Tứ kết
11/04/2024
18/04/2024
Bán kết
02/05/2024
09/05/2024
Chung kết
22/05/2024
Xem Europa League 2023/24 ở đâu?
Từ năm 2021, truyền hình FPT Play là đơn vị sở hữu độc quyền bản quyền phát sóng tại Việt Nam của các giải bóng đá cấp câu lạc bộ thuộc Liên đoàn bóng đá châu Âu UEFA, bao gồm Champions League, Europa League, Conference League và Youth League.
Khán giả có thể theo dõi các trận đấu của Europa League tại đây: LINK
XEM THÊM: Liverpool ở Europa League: Lịch thi đấu, bảng xếp hạng, đối thủ, thành tích